4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA KAGERA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Kagera na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Missenyi

Biharamulo Biharamulo

Mvua (mm)
[ 1360-392
[ 393 - 424
I 425 - 456

Kielelezo
[] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi

Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera.

(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.

(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera.

Angalizo :
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza Kujitokeza katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka : www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KYERWA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Kyerwa.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Kyerwa

30
50
20

b9

Kielelezo
[IWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Kyerwa, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Kyerwa
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya milimita
360 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MISSENYI
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Missenyi.

Mkoa wa Kagera

I

Wilaya ya Missenyi N

Kielelezo
CIw

i hadi Juu ya W

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Missenyi, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Missenyi
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya milimita
360 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BUKOBA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,
Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Bukoba.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Kagera (). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa

LS katika maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.

r jf? N (ii).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
n A mwezi Oktoba, 2025.
) iv\( (iii).  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
/,_\/fgﬂ/"\ » &( \(,{) (iv).  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
r 7 kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
L o /,\._;,;"‘\\3}3 kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Kielelezo y P
[ Wastani hadi Juu ya Wastani ]

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Bukoba, Kagera

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Bukoba Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(i)  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. mazao yanaweza kujitokeza
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za (ii)
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya milimita

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

360 hadi 420. miundombinu ya kilimo.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, || (i)  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
2025. unatarajiwa kuongezeka.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025. Ushauri

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi (i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

ukilinganisha na Vuli iliyopita. kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Angalizo: kuchagua mbegu na mazao sahihi.
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
UShauri Zaidi kutOka kwa maafisa ugani kwa matumiZi Shambani’ mmomonyoko na upotevu wa rutuba’

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. _ _
vinashauriwa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri || (i) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

. _ . kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

baadae.
(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KARAGWE
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Karagwe.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Karagwe

Kielelezo
[IWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Karagwe, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Karagwe
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya milimita
360 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MULEBA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Muleba.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Muleba

Kielelezo
[ wWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Muleba, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Muleba
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Muleba ni kati ya milimita
390 hadi 460.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BIHARAMULO
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Biharamulo.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Biharamulo

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Biharamulo, Kagera

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiva
katika maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli,
Biharamulo

2025 kwa wilaya ya

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Biharamulo ni kati ya
milimita 360 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iif)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA NGARA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo,

Mifugo na Uvuvi katika wilaya ya Ngara.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Ngara

Kielelezo
[] Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Ngara, Kagera

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Oktoba, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahibhi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Ngara
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Ngara ni kati ya milimita
360 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanaweza kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iif)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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